Tổ chức bầu chọn VĐV, HLV tiêu biểu 2017

Thứ sáu, 29/12/2017 06:09

Ngày 28/12, Bộ VHTT&DL, Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Ủy ban Olympic Việt Nam phối hợp tổ chức cuộc bầu chọn VĐV, HLV tiêu biểu của thể thao Việt Nam năm 2017.


Bầu chọn VĐV, HLV thể thao tiêu biểu 2017. Ảnh: Bộ VHTT&DL

Cuộc bầu chọn được tổ chức đồng loạt vào hôm nay 28/12, tại 2 địa điểm là Hà Nội và TPHCM với gần 200 phóng viên tham dự.

Đây là cuộc bầu chọn lần thứ 38 của thể thao Việt Nam, diễn ra ở thời điểm thể thao nước nhà vừa trải qua một năm hoạt động sôi nổi, ghi dấu ấn với nhiều thành tích mới được ghi nhận. Đặc biệt tại SEA Games 29 năm 2017 diễn ra tại Malaysia, thể thao Việt Nam đã giành được 59 HCV, 47 HCB và 55 HCĐ, xếp thứ 3 trên bảng tổng sắp huy chương của Đại hội.

SEA Games 29 cũng là kỳ đại hội thành công của thể thao nước nhà khi các môn Olympic chiếm 90% số HCV giành được. Trong đó môn điền kinh mang về HCV nhiều nhất cho thể thao Việt Nam với 17/59 huy chương, tiếp đến là môn bơi với 10 HCV…

Trong lần bình chọn này, các nhà báo thể thao cũng sẽ bình chọn các vận động viên (VĐV), huấn luyện viên (HLV) thể thao người khuyết tật.

Theo đề cử của Ban Tổ chức, danh sách VĐV tiêu biểu toàn quốc 2017 gồm 28 VĐV và 11 HLV; 7 VĐV khuyết tật và 3 HLV khuyết tật xuất sắc toàn quốc 2017.

Kết quả cuộc bầu chọn sẽ được Ban Tổ chức công bố trên các phương tiện  thông tin đại chúng trong thời gian sớm nhất.

Danh sách đề cử VĐV, HLV tiêu biểu toàn quốc:

A/ Danh sách VĐV

Cử tạ: Thạch Kim Tuấn (TPHCM); Trịnh Văn Vinh (CAND)

Bơi: Nguyễn Thị Ánh Viên (Quân đội); Nguyễn Hữu Kim Sơn (An Giang); Nguyễn Huy Hoàng (Quảng Bình)

Cờ vua: Lê Quang Liêm (TPHCM)

Bóng đá nam: Đinh Thanh Trung (CLB Quảng Nam); Nguyễn Anh Đức (CLB Becamex Bình Dương); Nguyễn Quang Hải (CLB Hà Nội)

Bóng đá nữ: Đặng Thị Kiều Trinh (TPHCM); Nguyễn Thị Tuyết Dung (CLB Phong Phú Hà Nam); Chương Thị Kiều (CLB TPHCM); Nguyễn Thị Liễu (CLB Phong Phú Hà Nam)

Điền kinh: Bùi Thị Thu Thảo (Hà Nội); Nguyễn Thị Huyền (Nam Định); Lê Tú Chinh (TPHCM)

Canoeing: Trương Thị Phương (Vĩnh Phúc)

Bóng bàn: Nguyễn Anh Tú (Hà Nội); Đinh Quang Linh (Quân đội)

Thể dục dụng cụ : Lê Thanh Tùng (TPHCM); Đinh Phương Thành (Hà Nội); Đặng Nam (Quân Đội)

Taekwondo: Trương Thị Kim Tuyền (Vĩnh Long); Hà Thị Nguyên (Hà Nội); Nguyễn Thị Lệ Kim (Bình Thuận)

Wushu: Dương Thúy Vi (Hà Nội)

Boxing: Đỗ Hồng Ngọc (Cần Thơ); Nguyễn Thị Tâm (Hà Nội)

B/ Danh sách HLV:

Bóng đá nữ: Mai Đức Chung (Liên đoàn Bóng đá Việt Nam)

Bóng đá nam: Hoàng Văn Phúc (CLB Quảng Nam); Hoàng Anh Tuấn (Quỹ Đầu tư phát triển tài năng bóng đá Việt Nam)

Cử tạ: Huỳnh Hữu Chí (TPHCM)

Bơi: Đặng Anh Tuấn (An Giang)

Canoeing: Lưu Văn Hoàn (Vĩnh Phúc)

Bóng bàn: Nguyễn Nam Hải (Hà Nội)

Thể dục dụng cụ: Trương Minh Sang (TPHCM); Trương Tuấn Hiền (Hà Nội)

Taekwondo: Vũ Anh Tuấn (Hà Nội)

Wushu: Nguyễn Văn Chương (Hà Nội)

Danh sách đề cử VĐV, HLV thể thao người khuyết tật:

A/ VĐV thể thao NKT xuất sắc

Cử tạ: Lê Văn Công (TPHCM); Nguyễn Bình An (Trà Vinh)

Bơi: Võ Thanh Tùng (TPHCM); Trịnh Thị Bích Như (TPHCM); Võ Huỳnh Anh Khoa (TPHCM)

Điền kinh: Nguyễn Thị Hải (TPHCM; Nguyễn Hoàng Minh (TPHCM)

B/ HLV khuyết tật xuất sắc

Cử tạ: Nguyễn Hồng Phúc (TPHCM)

Bơi:  Đổng Quốc Cường (TPHCM)

Điền kinh: Đặng Văn Phúc (TPHCM)

Thanh Xuân


Theo VGP

Gửi bình luận